1. Rí i dájú pé afẹ́fẹ́ kò bàjẹ́ nínú yàrá náà
Àwọn ọkọ̀ ojú irin oníyára gíga ń ṣiṣẹ́ ní iyàrá tó ju 300 km/h lọ, èyí tó ń mú kí ìfúnpá aerodynamic àti ìgbọ̀nsẹ̀ pọ̀ sí i. Àwọn ìfúnpá rọ́bà tí a fi ṣe àtúnṣe ṣe pàtàkì fún mímú kí yàrá náà jẹ́ ibi tí ó tọ́. Àwọn ìfúnpá rọ́bà àti ìfúnpá ilẹ̀kùn wa tó ti pẹ́ ń dènà jíjìn afẹ́fẹ́, èyí tó ń rí i dájú pé ìfúnpá inú yàrá dúró ṣinṣin àti pé ó ń dín pípadánù agbára láti inú àwọn ètò HVAC kù. Èyí kì í ṣe pé ó ń mú kí ìtùnú àwọn arìnrìn-àjò pọ̀ sí i nìkan ni, ó tún ń dín iye owó iṣẹ́ kù nípa ṣíṣe àtúnṣe agbára.
2. Gbigbọn Damping fun Awọn Irin-ajo Irọrun
Ìṣàkóso NVH (Ariwo, Gbigbọn, ati Iwa-lile) ṣe pàtàkì jùlọ nínú ọkọ̀ ojú irin oníyára gíga. Àwọn ohun èlò ìdábùú rọ́bà tí a ṣe àdáni àti àwọn ohun èlò ìdènà ìgbọ̀nsẹ̀ máa ń gba àwọn ìkọlù láti inú àwọn àṣìṣe ọ̀nà, wọ́n ń dáàbò bo ẹ̀rọ itanna tí ó ní ìpalára nínú ọkọ̀ ojú irin, wọ́n sì ń mú kí dídára ìrìnàjò pọ̀ sí i. Fún àpẹẹrẹ, a ń lo àwọn ohun èlò elastomeric nínú àwọn ètò bogie ti àwọn nẹ́tíwọ́ọ̀kì ọkọ̀ ojú irin olókìkí bíi Shinkansen ti Japan, èyí tí ó ń ṣe àfikún sí iṣẹ́ wọn tí ó rọrùn.
3. Àwọn Ohun Pàtàkì Tó Ń Rí sí Ojúọjọ́
Láti àwọn asopọ̀ abẹ́ ọkọ̀ akẹ́rù sí àwọn àpótí iná mànàmáná lórí òrùlé, àwọn ipò àyíká líle koko máa ń fa ewu fún àwọn ètò ọkọ̀ ojú irin. Àwọn èdìdì rọ́bà tó lágbára máa ń pèsè ààbò tó lè dènà omi àti eruku fún àwọn àpótí ìsopọ̀, àwọn ètò bírékì, àti àwọn ìsopọ̀ pantograph. Nígbà ojú ọjọ́ tó le koko—bí òjò yìnyín tó ń rọ̀ ní Scandinavia tàbí ìjì iyanrìn ní Àárín Gbùngbùn Ìlà Oòrùn—àwọn èdìdì wọ̀nyí máa ń rí i dájú pé iṣẹ́ wọn kò dáwọ́ dúró, wọ́n sì máa ń mú kí àwọn èròjà pẹ́ sí i.
4. Isakoso Igbona ni Awọn Ẹyọ Agbara
Àwọn ọkọ̀ ojú irin oníyára gíga gbẹ́kẹ̀lé àwọn mọ́tò ìfàmọ́ra alágbára àti àwọn transformers tí ó ń mú ooru líle jáde. Àwọn èdìdì rọ́bà tí ó ní ìdènà ooru àti àwọn pádì ìdábòbò tí ó ń tú ooru jáde lọ́nà tí ó dára, èyí tí ó ń dènà ìgbóná jù ní àwọn ibi tí a ti dínkù. Ìmọ̀-ẹ̀rọ yìí ṣe pàtàkì fún àwọn ètò bíi ọkọ̀ ojú irin Fuxing ti China, níbi tí ìdúróṣinṣin ooru ti ní ipa taara lórí ààbò iṣẹ́ àti àkókò ìtọ́jú.
5. Ìdúróṣinṣin nípasẹ̀ Àwọn Ìdáhùn Tí A Lè Tún Lò
Bí àwọn nẹ́tíwọ́ọ̀kì ọkọ̀ ojú irin kárí ayé ṣe ń ṣe àfiyèsí sí decarbonization, àwọn èdìdì rọ́bà tó bá àyíká mu bá àwọn ibi-afẹ́de ètò ọrọ̀ ajé yíká mu. A ṣe é láti inú àkóónú tí a tún lò tó 30% tí ó sì bá àwọn ìlànà ìṣẹ̀dá èéfín tó kéré mu, àwọn èròjà wọ̀nyí dín ìdọ̀tí kù láìsí ìpalára iṣẹ́. Àwọn olùṣiṣẹ́ ọkọ̀ ojú irin ti ilẹ̀ Yúróòpù, títí kan Deutsche Bahn, ń gba irú àwọn ojútùú bẹ́ẹ̀ láti bá àwọn ìlànà ìdúróṣinṣin EU mu.
Idi ti O Fi Ṣe Pataki Ni Kariaye
Pẹ̀lú èyí tó lé ní 60% àwọn iṣẹ́ ojú irin tuntun tó ń fojúsùn sí ìmúdàgbàsókè iná mànàmáná àti iyàrá ní ọdún 2030, ìbéèrè fún àwọn ọ̀nà ìdènà tó ṣeé gbẹ́kẹ̀lé ń pọ̀ sí i.
Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Feb-17-2025
